PDA

View Full Version : Chuyến đi Hà Nội – Tuyên Quang, Tuyên Quang – Hà Nội

thangtiphu
23-01-09, 06:19 PM
Chuyến đi Hà Nội – Tuyên Quang, Tuyên Quang – Hà Nội của em

Nhân dịp nghỉ Tết Kỷ Sửu 2009, em tranh thủ chạy xe đi chơi. Đây là lần đầu tiên em đi xa vậy, đi từ HN lên Tuyên Quang, quãng đường 150km. :)>-
Lí do đi : Đến nhà đứa bạn + ghé thăm nhà bạn gái ( Em đang trong thời gian tìm hiểu và người ta chưa nhận lời với em )
Khởi hành : 8h sáng 25 Tết, đến nơi là 4h30 chiều , do đi ko quen đường nên khi đến gần TQ thì toàn gặp đường đồi núi, em mệt quá đã nằm xuống đất 3 lần vì mỏi lưng… Đi đường gặp 1 ông miền núi, ông bảo em ; “ Tao ở miền núi muốn xuống HN ko được, đây mày lại đi lên “ Chưa hết, đi đường mọi người nhìn mình tưởng mình là Tây đi du lịch , thế mới vui chứ ! :))
Ngày thứ 2 ở TQ, cô bé đó bảo em là Điên và nhất quyết ko chịu gặp em các bác ạ, đau thế cơ chứ ! 2h chiều 26 Tết em đạp xe về luôn, đi về đoạn gần VĨnh Yên hỏng 4 cái xăm thế là phải lên ô tô về HN…:-S
Chuyến đi này điều khiến em đau lòng nhất là bị người ta chửi là điên huhu. Mình solo lên TQ mà nghe câu đó nên buồn lắm.

Đi về thì chỉ thấy mỏi lưng, chân ko mỏi + đau lòng… :((

@ anh Dominic : Câu nói này của anh đã khiến em lên đường : “Nếu bạn chạy đc 30km/h thì 160km ko làm khó bạn” Em chạy được 20km/h thôi

http://i536.photobucket.com/albums/ff328/thangtiphu89/IMG_1969-1.jpg

Đoạn này nghỉ ở đoạn đường đê dài 25km

Big Minh
23-01-09, 06:33 PM
Xin chia buồn với bạn! Nếu bạn chạy chiếc SH lên thăm, chắc cô gái đó kô kêu bạn điên đâu.
Nhưng bạn an tâm đi, vẫn có rất nhiều cô gái mê mấy anh cu-dơ xe đạp lắm :D
Bằng chứng là các ae xe đạp ở 4r này, đều chọn được hoa khôi làm vợ cả. :D
Câu: Chè Bắc Thái, gái Tuyên Quang xem ra không đúng lắm nhỉ :D

Toàn
23-01-09, 07:51 PM
Nhưng bạn an tâm đi, vẫn có rất nhiều cô gái mê mấy anh cu-dơ xe đạp lắm

đặt biệt mấy em bán cafe cũng rất mê mấy anh cu rơ nữa đóa

Đi về thì chỉ thấy mỏi lưng, chân ko mỏi + đau lòng… :((

xin chia buồn , ngày xưa lúc mình 19 tuổi, chạy từ hàng xanh lên Bình Dương thăm bạn gái cũng gặp tình trạng tương tự

tungstarbikes
23-01-09, 08:52 PM
đúng như Bigminh nói,e mà đi SH hoặc Dylan cũng được thì cô bé đó chắc sẽ không nói e điên đâu.Bay giờ không phải là thời của những tình cảm lãng mạng nữa rồi.Trường hợp của e làm a nhớ đến thời sinh viên,a có một thằng bạn cưa một cô bé học tài chính ở Phúc Yên,một hôm hắn nổi hứng bất kì rủ a đạp xe cuốc lên trên đó để thăm cô bạn của hắn,kết quả là ngoài sự mong đợi cô bé đó ok luôn làm hắn... sợ quá.Thôi tốt nhất e tìm bạn gái nào thích những a chàng đùi to là được!!!

Archer
23-01-09, 11:20 PM
@Thangtiphu: Con gái nói có là không, con gái nói không là có đó!
Đừng vội nản chí bạn ơi! Cô bé hơi hoảng một tí thôi mà. Chớ thông tin tốt lành từ xứ Tuyên nhé!

thangtiphu
24-01-09, 12:07 AM
Đúng là thời này ko còn phải thời cho những tình cảm lãng mạn rồi ? :((
@ Big Minh : em định sau sẽ đi ô tô chứ ko phải đi SH anh ạ =)) mui trần cho máu !
@ tungstarbikes : em cũng học tài chính, cô ý cũng học tài chính, h tài chính ở chỗ Cổ Nhuế nữa nhưng chạy lên TQ thi vẫn phải chạy qua Phúc Yên, mong rằng lịch sử sẽ lặp lại :))
@ Archer : Cô ý bảo em Điên thì em ko hiểu là cô ý vô tình hay là vô tâm đây ? :(( Em sợ nói không là không thật chứ ko phải có đấu anh ơi :((

Mong rằng sau em cũng kiếm đc hoa khôi như các bậc đàn anh ở đây he he

Minh Loduc
24-01-09, 10:47 AM
Đừng tiếc cô này bạn ạ!

CNC
24-01-09, 08:08 PM
Ha..ha... Có gì đâu em, Đàn ông luôn chủ động mà em. Liệt kê ra 10 hay 100 cô nào cần chinh phục. Nếu giỏi thì được 50 cô, dở thì 5, sau đó lựa lại 1 cô.
Nói vậy thôi, chứ trước kia bã xã lấy anh vì đi xe đạp đó (Chắc thấy tội nghiệp).
Dân xe đạp ý chí và sức bền lắm mà...

ono
24-01-09, 11:54 PM
Hicx Hicx như mình đây đạp xe không khổ chỉ khổ vì người yêu người đi xe đạp mới chết, mà dắt xe ra khỏi nhà là phải chạy ngang nhà cô ấy mới chết chứ sao mình trốn mãi không được còn cậu này thế mà tìm mãi chẳn ra nhĩ......hôm nào bỏ xe lên tàu vào phan thiết tui giới thiệu cho nè.

HnWolf
28-01-09, 01:07 PM
Thử hôm nào rủ bạn ấy ngồi yên đi đoạn ngắn trong sân trường xem sao... Chắc không còn gì tuyệt hơn đâu.

thangtiphu
30-01-09, 05:22 PM
thanks anh HNWolf , em cũng đang tính làm một vụ như thế đây :) Nhưng phải đợi cơ hội
Công nhận dân xe đạp có Ý chí và Sức bền đường đến trái tim cô ấy cần nhiều công sức hơn, đạp xe này chỉ là màn mở đầu.
HI vọng rằng sau em sẽ giống anh CNC :D ( vợ anh ý )

Dominic
02-02-09, 01:13 PM
Thương anh mấy núi em cũng trèo
Nhưng anh đi xe đạp, em khó leo lên ngồi

thangtiphu
19-03-09, 05:20 PM
Kết quả, em thất bại rồi các bác ạ, cô gái ấy ko đón nhận tình cảm của em.
Chuyện tình buồn

longpt
19-03-09, 05:40 PM
Em thì cách đây 15 năm, cũng hoàn cảnh tương tự bạn này, chạy Hà Nội - Ninh Bình 93 Km, hoàn cảnh là giờ cô ấy đã lấy người khác. CHính đó là lý do mà em bỏ xe đạp suốt 15 năm qua.

Toàn
19-03-09, 05:45 PM
Em thì cách đây 15 năm, cũng hoàn cảnh tương tự bạn này, chạy Hà Nội - Ninh Bình 93 Km, hoàn cảnh là giờ cô ấy đã lấy người khác. CHính đó là lý do mà em bỏ xe đạp suốt 15 năm qua.

còn bi giờ lý do nào đưa bác trở lại với xe đạp vậy?

Bin.Q2
20-03-09, 01:16 PM
Chia buồn với bác, em củng gặp hoàn cảnh tương tự nhưng em may mắn là phải đạp có mấy cây số :)

Thương anh mấy núi em cũng trèo
Nhưng anh đi xe đạp, em khó leo lên ngồi

:)) em tâm đắc câu này quá! =))

hado0601
13-03-10, 11:50 PM
ôi trời... đọc thớt này sao thấy lịch sử lặp lại nhiều dậy... mai em bỏ đạp xe =,=

jerryvietnam
14-03-10, 02:16 PM
cái này chỉ số ít thôi bạn ơi, bạn cứ 1 tay là xe đạp road trị giá 20 >30tr, tay kia 1 chiếc ati hoặc novo LX cũng dc, lên nhà cô ấy thì xe đạp, đi chơi vơi cô ấy, mình cũng thế, có điều mình ko đ tay ga, miình đi wase S, vơi chiếc road có 13tr ah, nhưng cố ấy vẫn thương, thương mình vì mình chính là mình, chứ ko phải thương vì tiền bạc, vật chất bạn ơi, mong bạn tìm dc nữa kia của mình sớm good luck

cathnga
14-03-10, 07:07 PM
:))

Dễ thương quá!!!!

hieubao68
14-03-10, 09:57 PM
cái này chỉ số ít thôi bạn ơi, bạn cứ 1 tay là xe đạp road trị giá 20 >30tr, tay kia 1 chiếc ati hoặc novo LX cũng dc, lên nhà cô ấy thì xe đạp, đi chơi vơi cô ấy, mình cũng thế, có điều mình ko đ tay ga, miình đi wase S, vơi chiếc road có 13tr ah, nhưng cố ấy vẫn thương, thương mình vì mình chính là mình, chứ ko phải thương vì tiền bạc, vật chất bạn ơi, mong bạn tìm dc nữa kia của mình sớm good luck
đồngy ý với bạn jery nếu love dựa vào điều kiện thì ...ta sống ...ra sao?

ôi trời... đọc thớt này sao thấy lịch sử lặp lại nhiều dậy... mai em bỏ đạp xe =,=
he he nên cậu bỏ tua sáng nay là vì vậy à?

:))

Dễ thương quá!!!!

2tnt
16-03-10, 11:43 PM
Đọc bài này thấy thương bác chủ quá, chạy tận lên TQ mà còn bị chối.
E thì hơi khác, lúc cưa thì đi xe máy Dream lùn thôi vẫn OK, giờ cưới xong thì cô ấy lại bắt e đi xe đạp, đặc biệt là bắt tham gia các tour sáng CN hay tối càng nhiều càng tốt, hóa ra là tại bụng to quá chứ cô ấy chẳng thích cái xe đạp lắm đâu ạ hihihi

Giaogia
17-03-10, 12:35 AM
đúng như Bigminh nói,e mà đi SH hoặc Dylan cũng được thì cô bé đó chắc sẽ không nói e điên đâu.Bay giờ không phải là thời của những tình cảm lãng mạng nữa rồi.Trường hợp của e làm a nhớ đến thời sinh viên,a có một thằng bạn cưa một cô bé học tài chính ở Phúc Yên,một hôm hắn nổi hứng bất kì rủ a đạp xe cuốc lên trên đó để thăm cô bạn của hắn,kết quả là ngoài sự mong đợi cô bé đó ok luôn làm hắn... sợ quá.Thôi tốt nhất e tìm bạn gái nào thích những a chàng đùi to là được!!!

"Mạn' chứ không phải "mạng" .
----------------------------------

Hicx Hicx như mình đây đạp xe không khổ chỉ khổ vì người yêu người đi xe đạp mới chết, mà dắt xe ra khỏi nhà là phải chạy ngang nhà cô ấy mới chết chứ sao mình trốn mãi không được còn cậu này thế mà tìm mãi chẳn ra nhĩ......hôm nào bỏ xe lên tàu vào phan thiết tui giới thiệu cho nè.

"Chẳng" và "nhỉ" chứ không phải "chẳn" và "nhĩ" .

Trinh Phuong An
22-03-10, 01:21 AM
"Mạn' chứ không phải "mạng" .
----------------------------------

"Chẳng" và "nhỉ" chứ không phải "chẳn" và "nhĩ" .
Đọc thông tin thành viên thấy bác khai là thích road có nghĩa là xe đạp đường trường mà sao bác cứ đi lặc lè lượm rác trong các bài viết thế này?Sao bác không viết 1 bài nào đó cho nó phù hợp sở thích đi?
Hay bác khai man?Sở thích của bác là như những bài này hử?
:)):)):))

jerryvietnam
22-03-10, 10:36 AM
lúc nào cũng thấy 2 bác giaogia va bác trịnh phương an này thọt nhau thía nhỉ, chúc 2 bác sống khỏe và vui vẻ ( bác giaogia sửa lại dùm em, vì em btí em sai chánh tả nhìu lém) :D

Trinh Phuong An
22-03-10, 11:02 AM
lúc nào cũng thấy 2 bác giaogia va bác trịnh phương an này thọt nhau thía nhỉ, chúc 2 bác sống khỏe và vui vẻ ( bác giaogia sửa lại dùm em, vì em btí em sai chánh tả nhìu lém) :D
Hổng dám thụt thọt gì ai.Chẳng qua thấy BQT có vẻ đồng tình với kiểu bắt lỗi chính tả 1 cách đâm ngang,dở hơi trong nhiều topic gây khó chịu cho mọi người nên cũng làm theo vậy thôi.Chừng nào có lệnh từ trên không được viết bài dở hơi đâm ngang 1 cách lạc lõng theo kiểu giáo giả tui sẽ ngưng ngay thôi.:D
Xin lỗi các bạn vì bài viết không theo sát chủ đề.