PDA

View Full Version : Sơn lại xe đạp cũ

Gà mơ
06-02-09, 10:25 PM
Chào các bạn,
Mình là thành viên mới. Mình có 1 chiếc xe đạp cũ của Đức, rất tốt nhưng đã bị trầy xước hết cả. Cho mình hỏi chỗ nào sơn lại xe đạp ở SG? Và giá cả khoảng bao nhiêu?
Cảm ơn các bạn

occutit
07-02-09, 07:30 AM
Nếu là airbrush thì giá sơm mình nghĩ tầm 400k-500k/ 1 chiếc :D

Gà mơ
07-02-09, 02:04 PM
Airbrush có phải là dùng chai sơn xịt không bạn?

Mình muốn kiếm chỗ nào tân trang lại xe luôn vì mình thích đi xe đạp, chiếc xe này lại khá nhẹ nên mình càng thích hơn (mỗi tội nhìn hơi cũ) nếu tút lại cho nó sạch sẽ & sắc màu lên thì thích hơn hơn nữa :D.

Xe của mình chỉ là xe đạp bình thường thôi, chẳng mấy khi đi giữa tp rộng lớn, nóng nực & đông đúc này. Đến khi mấy anh chị trong cty rủ đạp xe tập thể dục buổi sáng thì mình có dịp sử dụng nó. Sáng nay 6g là buổi đầu tiên đạp từ q.1 sang Phú Mỹ Hưng. Tuyệt vời!!

Mạo muội vào đây hỏi các chuyên gia về xe đạp vì mình search trên Google mà không thấy chỉ dẫn chỗ mình cần tìm. Bạn chỉ giúp mình chỗ sửa sang lại xe đạp thì mình cảm ơn nhiều.

ham chơi
07-02-09, 06:55 PM
http://www.kzak.net/Web/Default.aspx?jumpto=article&articleid=443
bác tham khảo ở đây

Gà mơ
08-02-09, 11:21 PM
Cảm ơn bạn :-)

giangho_q4
10-02-09, 07:31 PM
xe của pác là road fải ko?poss hình cho anh em xem đi

Gà mơ
11-02-09, 09:49 PM
Mắc cỡ quá, xe đạp của mình chỉ là loại bình thường, không biết chỗ nào sơn sửa nên nhảy vào diễn đàn này hỏi thôi, chắc không phải loại "road" gì đó đâu. Nó hơi bị cũ nên muốn sơn lại cho đẹp.

Mình không có máy chụp hình. Xe đạp của mình giống như loại cô gái này đang đi.

vumap
21-05-09, 02:59 PM
Nếu xe như vậy thì mình nghĩ nếu bạn thích sơn lại thì ở Saigon rất nhiều chỗ sơn sữa ... Bạn chú ý các tiệm này đều có để bảng ghi : sơn sửa xe ... Nếu bạn ở Quận 3, Phú Nhuận hay Bình Thạnh thì qua đường Trần Huy Liệu gần Hoàng Văn Thụ , hay trên đường Trần Quang Khải Q.1 cũng có ... chịu khó vào hỏi thử, ... giá cả !
----------------------------------
Mời bác gàmơ đọc thêm bài này http://www.xedap.org/vb/showthread.php?t=2204

xedapom
21-05-09, 08:13 PM
Chào các bạn,
Mình là thành viên mới. Mình có 1 chiếc xe đạp cũ của Đức, rất tốt nhưng đã bị trầy xước hết cả. Cho mình hỏi chỗ nào sơn lại xe đạp ở SG? Và giá cả khoảng bao nhiêu?
Cảm ơn các bạn

Bác tháo hết đồ phụ tùng xe ra. Sau đó vác cái sườn đến mấy chỗ sơn sườn xe gắn máy là họ nhận sơn à bác. Sơn sườn xe đạp muốn cho đẹp thì bác phải ra tiệm thôi. Trước khi sơn người ta sẽ trét matic rồi đánh giấy nhám cho láng rồi sơn thì mới đẹp bác ơi.

Archer
22-05-09, 08:46 AM
Mắc cỡ quá, xe đạp của mình chỉ là loại bình thường, không biết chỗ nào sơn sửa nên nhảy vào diễn đàn này hỏi thôi, chắc không phải loại "road" gì đó đâu. Nó hơi bị cũ nên muốn sơn lại cho đẹp.

Mình không có máy chụp hình. Xe đạp của mình giống như loại cô gái này đang đi.

Xe bạn là xe Mifa của CHDC Đức sản xuất. Đúng là chỉ cần tháo phụ tùng ra, đem tớ tiệm sơn xe gắn máy là họ làm tốt. Chỉ hiềm là không có decal của loại xe này bán trên thị trường nữa rồi. Chắc phải ra tiệm vi tính thuê họ chế lại giùm.

watching
22-05-09, 10:43 AM
Mình biết có 1 chỗ chuyên sơn xe đạp nè (chỉ sơn thôi, không sửa chữa, tân trang).
Tiệm tên là Bảy Camay
Địa chỉ: 332/3 - Võ Văn Tần - q.3. (Đối diện đoàn CSGT, nhìn vào con hẻm sẽ thấy bảng hiệu).
ĐT: 3839.2261.
Giá sơn nguyên 1 chiếc sườn là 150.000 VND. Thời gian tối đa là 1 tuần bạn sẽ có xe nước sơn mới cho xe.
Mình cũng vừa tân trang xe nên biết địa chỉ này.
Ở đây chỉ chuyên sơn nên chất lượng rất tốt, mình thấy giá cả cũng mềm nên chia xẻ với bạn.
Chúc bạn sớm có áo mới vừa ý cho nàng. :D

vumap
22-05-09, 01:40 PM
Cám ơn bác watching, mình cũng đă rã xe ra rồi nhưng chưa biết chỗ nào sơn ... để cuối tuần rãnh mình xách ra đó làm luôn. Nếu sơn 2 màu thì sao nhỉ ?

watching
22-05-09, 02:00 PM
Sơn 2 màu trên cùng 1 chi tiết thì ở ông Bảy Camay này không làm. Bạn giống y chang trường hợp của mình. Bạn thích sơn 2 màu thì chắc phải nhờ đến các cao nhân khác trong diễn đàn này vậy :D. Nếu tìm được chỗ nào sơn 2 màu hoặc sơn cả chữ, bạn chụp hình sản phẩm và cho mình địa chỉ với nha! Cả giá thành nữa chứ!
Vừa rồi mình có gọi qua Air Brush, họ báo giá trung bình 1 bộ sườn xe là 800.000 đến 900.000 VND.

vumap
22-05-09, 02:10 PM
Àh không mình định sơn cái phuộc trước 1 màu, phần khung sau 1 màu ... chứ không phải sơn như bạn nói !?

watching
22-05-09, 03:41 PM
Vậy thì được bạn ạ! :D Xe mình đang đi theo cách đó đó.

Nếu bạn đã rả xe ra rồi thì mang qua tiệm đi, khi đến nhận hàng mình thanh toán sau cũng được. Tốt nhất là bạn gọi điện thoại hỏi trước. :D

ZorroX
22-05-09, 03:49 PM
thực ra em nghĩ các tiệm sơn honda đều có thể nhận mà, mức giá cũng ko cao đâu, vì bản thân sơn 1 chiếc xe máy cũng chỉ vài trăm bạc!quan trọng là chọn chỗ nào chiều khách 1 chút, sơn cho đúng yêu cầu của mình thôi!

ìnlames
30-06-09, 10:46 PM
tui moi mua chiec xe dap cu mua lai tu Mi ve. tuong chay ngon lam ai de no cham ri ha. ai chi tui cach tang speed cho xe duioc ko??? Tuy du xe da duoc bao quan ki va bo de con ngon lam

Sang
01-07-09, 05:52 AM
Mình biết có 1 chỗ chuyên sơn xe đạp nè (chỉ sơn thôi, không sửa chữa, tân trang).
Tiệm tên là Bảy Camay
Địa chỉ: 332/3 - Võ Văn Tần - q.3. (Đối diện đoàn CSGT, nhìn vào con hẻm sẽ thấy bảng hiệu).
ĐT: 3839.2261.
Giá sơn nguyên 1 chiếc sườn là 150.000 VND. Thời gian tối đa là 1 tuần bạn sẽ có xe nước sơn mới cho xe.
Mình cũng vừa tân trang xe nên biết địa chỉ này.
Ở đây chỉ chuyên sơn nên chất lượng rất tốt, mình thấy giá cả cũng mềm nên chia xẻ với bạn.
Chúc bạn sớm có áo mới vừa ý cho nàng. :D

Wow, ông Bảy vẩn còn sơn xe à....bác này trong nghề ít nhất là 20 năm rồi....bây giờ thì không biết ai sơn chứ hồi đó anh em xe đạp thường đưa ông Bảy hay anh em của "quách sến" (chỉ nhớ mang máng cái tên) ở đâu bên bình thạnh hay gò vấp gì đó.